Tsarin na'urar ya ƙunshi ɗakin tsaftacewa, ƙofar, "Y" waƙa, ƙugiya da na'ura mai juyayi, screw conveyor, hoist, separator, tsarin ciyar da harbi, na'urar fashewar fashewa, mai tara ƙura, tsarin lantarki, da dai sauransu.
Babban fasali na na'urar sune:
1. Injin yana ɗaukar tsarin ramin, mai sauƙin shigarwa da rage farashin saka hannun jari;
2. Ƙaƙƙarfan tsari, kyakkyawan tsaftacewa mai kyau, aiki mai aminci da abin dogara, aiki mai santsi;
3. Yin amfani da ƙirar ƙugiya guda biyu, ƙugiya ɗaya a cikin aikin, ɗayan ƙugiya a cikin kayan aiki na waje da ƙaddamarwa, babban yawan aiki.(ƙugiya guda ɗaya ba ta da wannan aikin)
4. Kugiya tana da iko uku na ɗagawa, tafiya da juyawa cikin gida.
Ƙarin nau'ikan nau'ikan, matsakaici da ƙananan ƙananan simintin gyare-gyare da sassa na ƙirƙira da ɓangarorin sassa na tsaftacewa ko ƙarfafawa, musamman don tasirin sassan bakin bakin ciki na bango mai tsaftacewa ko ƙarfafa mafi dacewa.
222